7-12 October 2018
Lotus Hotel Pang Suan Kaew, Chiang Mai, Thailand
Asia/Bangkok timezone

Participants

Thailand-UK Python+Astronomy Summer School 2018 (ThaiPASS’18)
Awards for Outstanding Participants
(in alphabetical order of schools)

  • บุญธิชา แซ่เจี่ย, Boonthicha Saejia
    (Darunsikkhalai School for Innovative Learning)
  • พรพิพัฒน์ อุปจันทร์, Pornpipat Oupchan, and
    ภัททิยา พิบูลจินดา, Pattiya Pibulchinda
    (Kamnoetvidya Science Academy)

  • ต้นกล้า ไข่มุกข์, Tonklar Khaimuk, and
    ปฐมพงษ์ คูเจริญไพศาล, Patompong Koocharoenpaisarn
    (Mahidol Wittayanusorn School)

  • นิศาชล  คำลือ, Nisachon Kumlue
    (Srisawatwittayakarn School)
  • พัทธนันท์ นุ่มผ่อง, Pattanun Numphong
    (Surawiwat School)
     

Participating students

 

ชื่อ / Name

โรงเรียน / School

1

กมลทรัพย์  ทรัพย์มี

Kamonsap Sapmee

เบญจมราชูทิศ

Benjamarachutit School

2

ชนกนันท์ กนกบรรพต

Chanoknan Kanokbanpod

สาธิต "พิบูลบำเพ็ญ" มหาวิทยาลัยบูรพา

Piboonbumpen Demonstration School, Burapha University

3

ณัฐชยา  คงสินติถิรชัย

Natchaya Kongsintithirachai

พระปฐมวิทยาลัย

Phrapathom Witthayalai School

4

ณัฐมาภรณ์ นิรมาณธรรมกุล

Nattimaporn Niramarntunmakul

สตรีนนทบุรี

Satrinonthaburi School

5

เดชาธร เทวะผลิน

Dechatorn Devaphalin

เบญจมราชูทิศ

Benjamarachutit School

6

ต้นกล้า ไข่มุกข์

Tonklar Khaimuk

มหิดลวิทยานุสรณ์

Mahidol Wittayanusorn School

7

เตชินท์ เตชินท์ธนนันต์

Techin Techintananan

ดรุณสิกขาลัย

Darunsikkhalai School for Innovative Learning

8

ธนพร ไชยแสน

Thanaporn Chaiyasaen

สาธิต "พิบูลบำเพ็ญ" มหาวิทยาลัยบูรพา

Piboonbumpen Demonstration School, Burapha University

9

ธัญญชนก  ราชวงศ์ศึก

Thanyachanok Rachavongsuk

สวนกุหลาบวิทยาลัย รังสิต

Suankularbwittayalai Rangsit School

10

นิรินธน์  แสงสิงหศักดิ์

Nirin Saengsingsak

สามเสนวิทยาลัย

Samsenwittayalai School

11

นิศาชล  คำลือ

Nisachon Kumlue

ศรีสวัสดิ์วิทยาคาร

Srisawatwittayakarn School

12

บุญญาสิทธิ์ คำคล่อง

Boonyasit Kamklong

ยุพราชวิทยาลัย

Yupparaj Wittayalai School

13

บุญธิชา แซ่เจี่ย

Boonthicha Saejia

ดรุณสิกขาลัย

Darunsikkhalai School for Innovative Learning

14

ปฐมพงษ์ คูเจริญไพศาล

Patompong Koocharoenpaisarn

มหิดลวิทยานุสรณ์

Mahidol Wittayanusorn School

15

ปวริศ  แซ่เล้า

Pavarit Saelao

สิรินธรราชวิทยาลัย

Princess Sirindhorn's College

16

พรพิพัฒน์ อุปจันทร์

Pornpipat Oupchan

กำเนิดวิทย์

Kamnoetvidya Science Academy

17

พลอยพิชชา อนุภัทรอนันต์

Ploypichcha Anupatanun

สวนกุหลาบวิทยาลัย รังสิต

Suankularbwittayalai Rangsit School

18

พัทธนันท์ นุ่มผ่อง

Pattanun Numphong

สุรวิวัฒน์

Surawiwat School

19

พิมพ์วลัญฬ์ เฉลิมพานิช

Pimwalan Chalermpanit

แก่นนครวิทยาลัย

Kaennakhon Wittayalai School

20

พุฒิสรรค์ มุกเนียม

Puttisan Mukneam

ยุพราชวิทยาลัย

Yupparaj Wittayalai School

21

ภัททิยา พิบูลจินดา

Pattiya Pibulchinda

กำเนิดวิทย์

Kamnoetvidya Science Academy

22

วรินธีรา คำมะยอม

Warinteera Kommayom

จักรคำคณาทร

Chak Kham Khanathon School

23

วัณณะ  วรรณศิลป์

Wanna Wannasin

จุฬาภรณราชวิทยาลัย เพชรบุรี

Princess Chulabhorn's College Phetchaburi

24

ศุภณัฐ  ใจยั่งยืน

Suphanut Chaiyungyuen

จุฬาภรณราชวิทยาลัย เพชรบุรี

Princess Chulabhorn's College Phetchaburi

25

ศุภณัฐกร ทบศรี

Suphanatthakon Thobsri

จุฬาภรณราชวิทยาลัย บุรีรัมย์

Princess Chulabhorn's College Buriram

26

ศุภฤกษ์ ย้ายบุญธรรม

Suparerk Yaiboontham

จักรคำคณาทร

Chak Kham Khanathon School

27

สุรพิชญ์ หอมนาน

Surapit Homnan

สาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา

Demonstration School, University of Phayao

28

สุวรรณวิภา  แสนชนะ

Suwanvipa Sanchana

สตรีนนทบุรี

Satrinonthaburi School

29

เอกกรณ์วิต  แก้วด้วง

Akekornwit Keawdoung

โรงเรียนสามเสนวิทยาลัย

Samsenwittayalai School

 

Participating teachers

1

อ. ธัญจิรา ท้าวหน่อ

Ms. Thunjira Thawnor

ศรีสวัสดิ์วิทยาคาร

Srisawatwittayakarn School

2

อ. ธัญนันท์ ภูผาจง

Dr. Thanyanan Phuphachong

มหิดลวิทยานุสรณ์

Mahidol Wittayanusorn School

3

อ. บุญส่ง เห็นงาม

Mr. Boonsong Henngam

สาธิต "พิบูลบำเพ็ญ" มหาวิทยาลัยบูรพา

Piboonbumpen Demonstration School, Burapha University

4

อ. พนม สุมาศรี

Mr. Panom Sumasri

สามเสนวิทยาลัย

Samsenwittayalai School

5

อ. พวงผกา หมุนลี

Ms. Puangpaka Moonlee

พระปฐมวิทยาลัย

Phrapathom Witthayalai School

6

อ. ภัชรพงศ์ พระไว

Mr. Putcharapong Prawai

จุฬาภรณราชวิทยาลัย เพชรบุรี

Princess Chulabhorn's College Phetchaburi

7

อ. มิญช์ เมธีสุวกุล

Mr. Min Medhisuwakul

กำเนิดวิทย์

Kamnoetvidya Science Academy

8

อ. รัฐ มโนธัม

Mr. Rut Manotum

ดรุณสิกขาลัย

Darunsikkhalai School for Innovative Learning

9

อ. วิฑูรย์ ตั้งวัฒนกุล

Mr. Witoon Tangwatanakul

สุรวิวัฒน์

Surawiwat School

10

อ. อัญชลี มาลัยทอง

Ms. Anchalee Malaitong

สตรีนนทบุรี

Satrinonthaburi School

 

หมายเหตุ 
1) นักเรียนที่ผ่านการคัดเลือกตามรายชื่อข้างต้น ต้องยืนยันการเข้าร่วมกิจกรรม พร้อมกับส่งหนังสือยินยอมจากผู้ปกครอง (ดาวน์โหลดหนังสือยินยอม) มายัง thaipass@narit.or.th ภายในวันจันทร์ที่ 22 สิงหาคม 2561 มิฉะนั้น จะถือว่าท่านสละสิทธิ์ 


2) คณะผู้จัดกิจกรรมจะรับผิดชอบค่าใช้จ่ายให้แก่นักเรียนที่ได้รับการคัดเลือกและยืนยันการเข้าร่วมกิจกรรมตามกำหนด ดังนี้  
      2.1 ห้องพัก (พักรวม) พร้อมอาหารเช้า จำนวน 5 คืน (เช็คอินวันที่ 7 ตุลาคม 2561 และเช็คเอาท์วันที่   12 ตุลาคม 2561) โดยคณะผู้จัดขอสงวนสิทธิ์ในการจับคู่ห้องพักตามที่เห็นสมควร 
     2.2 อาหารว่างและอาหารกลางวัน ระหว่างวันที่ 8-12 ตุลาคม 2561 
     2.3 งานเลี้ยงรับรองอาหารเย็น จำนวน 1 มื้อ  
     2.4 ค่ากิจกรรมสันทนาการและทัศนศึกษา 


3) ค่าใช้จ่ายที่นักเรียนที่ผ่านการคัดเลือกต้องรับผิดชอบเอง ได้แก่ 
     3.1 ค่าใช้จ่ายในการเดินทางมาเข้าร่วมกิจกรรม 
     3.2 ค่าอาหารเย็น 
     3.3 ค่าประกันภัยการเดินทาง 
     3.4 ค่ารักษาพยาบาลและค่าใช้จ่ายส่วนตัวอื่นๆ 

 

4) สำหรับครูผู้สอน หากนักเรียนจากโรงเรียนของท่านผ่านการคัดเลือกเข้าร่วมกิจกรรม และท่านประสงค์จะเข้าร่วมกิจกรรมด้วย ท่านสามารถแจ้งชื่อ- นามสกุล (ภาษาไทยและภาษาอังกฤษ) และชื่อโรงเรียนของท่านได้ที่ thaipass@narit.or.th ภายในวันจันทร์ที่ 22 สิงหาคม 2561 มิฉะนั้น จะถือว่าท่าน    สละสิทธ์ ทั้งนี้ ท่านต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายเอง ดังนี้ 
     4.1 ค่าเดินทางเข้าร่วมอบรม 
     4.2 ค่าที่พัก (หากจะพักที่โรงแรมปางสวนแก้ว ราคาห้องพักต่อคืน สำหรับ 2 ท่าน รวมอาหารเช้า 1,200 บาท) 
     4.3 ค่า Meeting Package ราคา 450 บาท/คน/ วัน (ราคารวมอาหารว่าง 2 มื้อ และอาหารกลางวัน 1 มื้อ) 
     4.4 ค่าเลี้ยงรับรองอาหารเย็น (450 บาท)* 
     4.5 ค่ากิจกรรมในการทัศนศึกษา (400 บาท)* 

* ข้อ 4.4) และ 4.5) สำหรับผู้ที่ประสงค์จะเข้าร่วมเท่านั้น และกรุณาแจ้งให้ผู้จัดงานทราบล่วงหน้า 
ทั้งนี้ เนื่องจากกลุ่มเป้าหมายของผู้เข้าร่วมอบรม จะมุ่งเน้นที่นักเรียนเป็นหลักและมีที่นั่งจำกัด จึงมีเงื่อนไขว่า ครูที่ประสงค์จะเข้าร่วมอบรม ต้องมีนักเรียนจากโรงเรียนของท่านที่ผ่านการคัดเลือก และขอรับครูได้โรงเรียนละหนึ่งท่านเท่านั้น

 

Your browser is out of date!

Update your browser to view this website correctly. Update my browser now

×